Arna Ýr sigrar Barkarmótið í þriðja sinn

27.03.2012 - 09:19
Opna Barkamótið var haldið í Reiðhöll Fáks í Víðidal á sunnudaginn var. Keppt var í þremur flokkum, opnum flokki, áhugamannaflokki og flokki 17 ára og yngri. Tæplega hundrað skráningar voru á mótið og þátttaka því gríðargóð.
 
Barki styður glæsilega við þetta vinsæla innanhús töltmót en í opnum flokki og áhugamannaflokki voru peningaverðlaun kr. 30.000 fyrir 1. sætið. Að auki voru dregin út ein þátttökuverðlaun af ráslista mótsins og hlaut Hrafnhildur Sigurðardóttir 15.000 kr að launum.

Barki gaf einnig Marstall kraftfóður í efstu sætin, auk allra verðlauna á mótinu. Sigurvegarar fóru því hlaðnir verðlaunum heim.

Í opna flokknum var það Arna Ýr Guðnadóttir sem sigraði þriðja árið í röð á hestinum Þrótti frá Fróni og gerði það nokkuð örugglega. Annar varð Sævar Haraldsson á Glæði frá Þjóðólfshaga 1 og þriðji Ragnar Tómasson á Sleipni frá Árnanesi.

Í flokki áhugamanna sigraði Rósa Valdimarsdóttir á Íkoni frá Hákoti, önnur varð Telma Tómasson á Sókn frá Selfossi og þriðji Jóhann Ólafsson á Núma frá Kvistum.

Landsmótssigurvegarinn í barnaflokki kom, sá og sigraði flokk 17 ára og yngri. Hún var yngsti knapi mótsins, aðeins 10 ára gömul. Gaman að sjá gott samspil hennar og Kambans frá Húsavík. Önnur varð Valdís Björk Guðmundsdóttir á Hrefnu frá Dallandi og þriðji Gústaf Ásgeir Hinriksson á Fjölni frá Akureyri, mjög áhugaverðum hesti.

Hestamannafélagið Fákur þakkar Barka fyrir frábært mót og öllum starfsmönnum þess fyrir sjálfboðavinnu sína.

Hér fyrir neðan koma svo heildarniðurstöður mótsins

TöLTKEPPNI                      
1. flokkur                      
Forkeppni                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Arna Ýr Guðnadóttir           Þróttur frá Fróni    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Fákur    7,23
2     Sævar Haraldsson           Glæðir frá Þjóðólfshaga 1    Rauður/milli- einlitt      Fákur    6,63
3     Ragnar Tómasson           Sleipnir frá Árnanesi    Rauður/sót- einlitt      Fákur    6,57
4     Ríkharður Flemming Jensen           Fjarki frá Hólabaki    Brúnn/milli- einlitt      Gustur    6,5
5     Jón Viðar Viðarsson           Ari frá Síðu    Jarpur/milli- einlitt      Sörli    6,43
6     Edda Rún Guðmundsdóttir           Gljúfri frá Bergi    Rauður/milli- einlitt      Fákur    6,33
7     Guðmundur Ingi Sigurvinsson           Orka frá Þverárkoti    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6,2
8     Steinn Haukur Hauksson           Hreimur frá Kvistum        Adam    6,17
9-10     Birgitta Dröfn Kristinsdóttir           Gerður frá Laugarbökkum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6
9-10     Flosi Ólafsson           Flétta frá Árbakka    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6
11     Jón Herkovic           Hjaltalín frá Oddhóli    Rauður/milli- tvístjörnótt      Fákur    5,93
12     Anna S. Valdemarsdóttir           Kringla frá Jarðbrú    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    5,9
13     Erla Katrín Jónsdóttir           Sólon frá Stóra-Hofi    Bleikur/álóttur einlitt      Fákur    5,73
14     Andri Ingason           Máttur frá Austurkoti    Rauður/milli- tvístjörnótt      Andvari    5,43
15     Vilfríður Sæþórsdóttir           Kolbeinn frá Sauðárkróki    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    5,37
16     Anna Björk Ólafsdóttir           Oddur frá Hafnarfirði    Rauður/milli- einlitt glófext    Sörli    5,27
17     Jón Herkovic           Töfrandi frá Árgerði    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    5,2
18     Erla Katrín Jónsdóttir           Starkaður frá Velli II    Móálóttur,mósóttur/milli-...    Fákur    4,27
19-20     Hrefna María Ómarsdóttir           Hugleikur frá Fossi    Rauður/milli- stjörnótt      Fákur    0
19-20     Halla María Þórðardóttir           Brimar frá Margrétarhofi    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    0

B úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Flosi Ólafsson           Flétta frá Árbakka    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6,89
2     Guðmundur Ingi Sigurvinsson           Orka frá Þverárkoti    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6,39
3     Edda Rún Guðmundsdóttir           Gljúfri frá Bergi    Rauður/milli- einlitt      Fákur    6,33
4     Birgitta Dröfn Kristinsdóttir           Gerður frá Laugarbökkum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6,28
5     Steinn Haukur Hauksson           Hreimur frá Kvistum        Adam    6,22

A úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Arna Ýr Guðnadóttir           Þróttur frá Fróni    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Fákur    7,72
2     Ragnar Tómasson           Sleipnir frá Árnanesi    Rauður/sót- einlitt      Fákur    7,22
3     Flosi Ólafsson           Flétta frá Árbakka    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    7
4     Ríkharður Flemming Jensen           Fjarki frá Hólabaki    Brúnn/milli- einlitt      Gustur    6,78
5     Sævar Haraldsson           Glæðir frá Þjóðólfshaga 1    Rauður/milli- einlitt      Fákur    6,44
6     Jón Viðar Viðarsson           Ari frá Síðu    Jarpur/milli- einlitt      Sörli    6

2. flokkur                      
Forkeppni                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Rósa Valdimarsdóttir           Íkon frá Hákoti    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Fákur    6,6
2     Telma Tómasson           Sókn frá Selfossi    Grár/brúnn einlitt      Fákur    6,27
3     Jóhann Ólafsson           Númi frá Kvistum    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    6,23
4     Karen Sigfúsdóttir           Háfeti frá Litlu-Sandvík    Rauður/milli- stjörnótt g...    Andvari    6,17
5     Brynja Viðarsdóttir           Kolbakur frá Hólshúsum    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    6,1
6     Elín Urður Hrafnberg           Garri frá Gerðum    Bleikur/álóttur einlitt      Sleipnir    6,07
7     Linda Björk Gunnlaugsdóttir           Kraftur frá Votmúla 2    Rauður/milli- einlitt      Andvari    5,8
8-9     Þóra Þrastardóttir           Brimill frá Þúfu í Landeyjum    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Fákur    5,77
48-9     Saga Steinþórsdóttir           Myrkva frá Álfhólum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    5,77
10     Anna Klara Malherbes Vestgaard           Prins frá Kastalabrekku    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Fákur    5,73
11-12     Elín Urður Hrafnberg           Dynjandi frá Höfðaströnd    Rauður/milli- einlitt      Sleipnir    5,57
11-12     Hilmar Birnir Hilmarsson           Kyndill frá Varmalæk    Rauður/milli- einlitt      Fákur    5,57
13-14     Hlynur Pálsson           Fluga frá Teigi II    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    5,47
13-14     Magnús Ingi Másson           Heimir frá Gamla-Hrauni    Brúnn/milli- stjörnótt      Hörður    5,47
15     Susi Haugaard Pedersen           Efri-Dís frá Skyggni    Jarpur/dökk- einlitt      Fákur    5,4
16     Skúli Ævarr Steinsson           Ýmir frá Lágafelli    Rauður/milli- blesótt glófext    Sleipnir    5,3
17     Kristján Baldursson           Kappi frá Syðra-Garðshorni    Rauður/sót- blesa auk lei...    Sörli    5,27
18     Hrafnhildur Sigurðardóttir           Faxi frá Miðfelli 5    Rauður/milli- einlitt      Fákur    5,23
19     Aníta Ólafsdóttir Releford           Ástrós frá Hörgslandi II    Rauður/milli- skjótt      Fákur    5,1
20-21     Finnur Bessi Svavarsson           Öskubuska frá Litla-Dal    Vindóttur/mó einlitt      Sörli    5,07
20-21     Jón Garðar Sigurjónsson           Freyja frá Brekkum 2    Rauður/milli- stjörnótt      Fákur    5,07
22     Sigurlaug Anna Auðunsd.           Freyr frá Ási 1    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    5
23-25     Hilmar Birnir Hilmarsson           Arnar frá Skarði    Rauður/milli- blesótt      Fákur    4,77
23-25     Hlíf Sturludóttir           Pendúll frá Sperðli    Rauður/milli- tvístjörnótt      Andvari    4,77
23-25     Helena Ríkey Leifsdóttir           Jökull frá Hólkoti    Grár/brúnn einlitt      Gustur    4,77
26-27     Sigurður Elmar Birgisson           Carmen frá Breiðstöðum    Jarpur/korg- einlitt      Fákur    4,43
26-27     Bergþóra Magnúsdóttir           Sylvía Nótt frá Kirkjuferjuhjáleigu    Rauður/milli- blesótt      Fákur    4,43
28     Hrafn H.Þorvaldsson           Mökkur frá Hólshúsum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,3
29     Sveinn Steinar Guðsteinsson           Pjakkur frá Dýrfinnustöðum    Jarpur/milli- leistar(ein...    Fákur    4,27
30-31     Björn Steindórsson           Kolóður frá Eyri    Jarpur/milli- einlitt      Fákur    4,1
30-31     Ilona Viehl           Gerpla frá Nolli    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,1
32-34     Lára Jóhannsdóttir           Rist frá Blesastöðum 1A    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,07
32-34     Axel Ómarsson           Pílatus frá Akranesi    Jarpur/milli- einlitt      Sörli    4,07
32-34     Ragna Brá Guðnadóttir           Einar-Sveinn frá Framnesi    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,07
35     Gunnar V. Engilbertsson           Djarfur frá Langholti II    Rauður/milli- einlitt      Fákur    3,77
36     Þórður Björn Pálsson           Baldur frá Seljabrekku    Brúnn/milli- einlitt      Sörli    3,73
37     Einar Hallsson           Gríma frá Reykjavík    Jarpur/dökk- einlitt      Fákur    3,63
38-41     Jóhann Ólafsson           Steinólfur frá Kollaleiru    Grár/jarpur skjótt      Andvari    0
38-41     Ásta F Björnsdóttir           Héla frá Grímsstöðum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    0
38-41     Kristín Ísabella Karelsdóttir           Djásn frá Hvítanesi    Móálóttur,mósóttur/milli-...    Fákur    0
38-41     Björn Steindórsson           Víðir frá Hjallanesi 1    Brúnn/mó- einlitt      Fákur    0

B úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Linda Björk Gunnlaugsdóttir           Kraftur frá Votmúla 2    Rauður/milli- einlitt      Andvari    6,17
2     Elín Urður Hrafnberg           Garri frá Gerðum    Bleikur/álóttur einlitt      Sleipnir    6,06
3     Anna Klara Malherbes Vestgaard           Prins frá Kastalabrekku    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Fákur    5,94
4     Saga Steinþórsdóttir           Myrkva frá Álfhólum    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    5,67
5     Þóra Þrastardóttir           Brimill frá Þúfu í Landeyjum    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Fákur    5,5

A úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Rósa Valdimarsdóttir           Íkon frá Hákoti    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Fákur    7,06
2     Brynja Viðarsdóttir           Kolbakur frá Hólshúsum    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    6,44
3     Telma Tómasson           Sókn frá Selfossi    Grár/brúnn einlitt      Fákur    6,33
4     Jóhann Ólafsson           Númi frá Kvistum    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    6,28
5     Linda Björk Gunnlaugsdóttir           Kraftur frá Votmúla 2    Rauður/milli- einlitt      Andvari    6,22
6     Karen Sigfúsdóttir           Háfeti frá Litlu-Sandvík    Rauður/milli- stjörnótt g...    Andvari    5,67

Ungmennaflokkur                      
Forkeppni                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Glódís Rún Sigurðardóttir           Kamban frá Húsavík    Móálóttur,mósóttur/milli-...    Ljúfur    6,5
2     Harpa Sigríður Bjarnadóttir           Sváfnir frá Miðsitju    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Hörður    6,43
3     Gústaf Ásgeir Hinriksson           Fjölnir frá Akureyri    Brúnstjörnótt    Fákur    6,1
4     Arnór Dan Kristinsson           Ásdís frá Tjarnarlandi    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6
5     Heiða Rún Sigurjónsdóttir           Þrá frá Tungu    Rauður/ljós- nösótt      Fákur    5,93
6     Súsanna Katarína Guðmundsdóttir           Hyllir frá Hvítárholti    Jarpur/milli- einlitt      Hörður    5,87
7     Hulda Katrín Eiríksdóttir           Krákur frá Skjálg    Brúnn    Fákur    5,77
8     Gabríel Óli Ólafsson           Vikur frá Bakka    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    5,73
9     Valdís Björk Guðmundsdóttir           Hrefna frá Dallandi    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Gustur    5,47
10     Nína María Hauksdóttir           Ófeigur frá Syðri-Ingveldarstöðum    Jarpur/rauð- stjörnótt      Fákur    5,33
11     Bára Steinsdóttir           Spyrnir frá Grund II    Jarpur/ljós skjótt      Fákur    5,17
12     Sóley Þórsdóttir           Stilkur frá Höfðabakka    Jarpur/milli- stjörnótt      Fákur    5,1
13     Ásta Margrét Jónsdóttir           Strengur frá Hrafnkelsstöðum 1    Grár/rauður skjótt      Fákur    4,97
14     Finnur Jóhannesson           Körtur frá Torfastöðum    Brúnn/milli- einlitt      Logi    4,9
15     Ylfa Guðrún Svafarsdóttir           Hrönn frá Árbakka    Jarpur/rauð- stjörnótt      Fákur    4,8
16     Ólöf Helga Hilmarsdóttir           Blær frá Einarsnesi    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,77
17     Bjarki Freyr Arngrímsson           Erill frá Kambi    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    4,7
18     Birta Ingadóttir           Freyr frá Langholti II    Brúnn/milli- einlitt      Andvari    4,27
19     Brynjar Nói Sighvatsson           Elli frá Reykjavík    Grár/brúnn einlitt      Fákur    4,13
20     Selma María Jónsdóttir           Sproti frá Mörk    Rauður/milli- tvístjörnótt      Fákur    3,6
21     Margrét Lilja Burrell           Esja frá Reykjavík    Rauður/ljós- einlitt glófext    Fákur    3,33

B úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Valdís Björk Guðmundsdóttir           Hrefna frá Dallandi    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Gustur    6,33
2     Súsanna Katarína Guðmundsdóttir           Hyllir frá Hvítárholti    Jarpur/milli- einlitt      Hörður    5,94
3     Gabríel Óli Ólafsson           Vikur frá Bakka    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    5,72
4     Nína María Hauksdóttir           Ófeigur frá Syðri-Ingveldarstöðum    Jarpur/rauð- stjörnótt      Fákur    5,67
5     Hulda Katrín Eiríksdóttir           Krákur frá Skjálg    Brúnn    Fákur    5,56

A úrslit                      
Sæti    Knapi        Hross    Litur    Aðildafélag knapa    Einkunn
1     Glódís Rún Sigurðardóttir           Kamban frá Húsavík    Móálóttur,mósóttur/milli-...    Ljúfur    6,56
2     Valdís Björk Guðmundsdóttir           Hrefna frá Dallandi    Brúnn/dökk/sv. einlitt      Gustur    6,39
3     Gústaf Ásgeir Hinriksson           Fjölnir frá Akureyri    Brúnstjörnótt    Fákur    6,33
4-5     Arnór Dan Kristinsson           Ásdís frá Tjarnarlandi    Brúnn/milli- einlitt      Fákur    6,11
4-5     Harpa Sigríður Bjarnadóttir           Sváfnir frá Miðsitju    Brúnn/dökk/sv. stjörnótt      Hörður    6,11
6     Heiða Rún Sigurjónsdóttir           Þrá frá Tungu    Rauður/ljós- nösótt      Fákur    6,06