Meistaradeild Líflands og æskunnar - úrslit úr Steinullar töltinu


25.02.2019 - 12:00
 Annað mót Meistaradeildar Líflands og æskunnar, Steinullar tölt, var haldið í gær í Samskipahöllinni í Spretti. Mótið gekk vel í alla staði og flottu knaparnir okkar áttu hverja frábæru sýninguna á fætur annarri. 44 knapar öttu kappi og var keppnin hörð og spennandi.
            
Benedikt Ólafsson á Biskupi frá Ólafshafa sigraði B-úrslitin með einkunnina 6,78. Samkvæmt reglum deildarinnar þá fær sigurvegari B-úrslitanna ekki keppnisrétt í A-úrslitum. Védís Huld Sigurðardóttir endurtók leikinn og sigraði annað mótið í röð á Hrafnfaxa frá Skeggsstöðum. Hlutu þau einkunnina 7,44.
 
Gyða Sveinbjörg Kristinsdóttir á Skálmöld frá Eystra-Fróðholti varð önnur með einkunnina 7,17 og jöfn í þriðja sæti urðu Glódís Rún Sigurðardóttir á Dáð frá Jaðri og Haukur Ingi Hauksson á Barða frá Laugarbökkum með einkunnina 6,83. Staðan í einstaklingskeppninni eftir bæði Hrímnis fjórganginn og Steinullar töltið:
Védís Huld 24
Gyða Sveinbjörg 18
Glódís Rún 14,5
Hákon Dan 13
Haukur Ingi 9,5
Arnar Máni 8,5
Signý Sól 7,5
Katla Sif 4,5
Benedikt Ólafs 5
Guðmar Hólm 3
Eysteinn Tjörvi 1,5
Hulda María 1
Glódís Líf 1
 
Í liðakeppninni varð lið Margretarhofs stigahæst með 84 stig, annað mótið í röð! Staðan í liðakeppninni eftir Steinullar töltið:
Margretarhof 84
Cintamani 76,5
H. Hauksson 74
Leiknir 65
Team Hofsstaðir / Sindrastaðir 62
Traðarland 61
Josera 44
Austurkot 33,5
Lið Stjörnublikks 28,5
Poulsen 17,5
Equsana 14
 
Heildarstaðan í liðakeppninni eftir bæði Hrímnis fjórganginn og Steinullar töltið:
Margretarhof 173
Cintamani 161,5
H. Hauksson 148
Leiknir 126,5
Team Hofsstaðir / Sindrastaðir 118
Traðarland 113
Josera 80
Lið Stjörnublikks 65
Austurkot 56
Poulsen 43,5
Equsana 36,5
 
Við viljum þakka hestamannafélaginu Spretti fyrir lánið á Samskipahöllinni og einnig viljum við þakka öllum þeim sem lögðu hönd á plóg á einhvern hátt. Næsta mót í Meistaradeild Líflands og æskunnar, fimmgangur, verður haldið þann 10. mars í TM-Reiðhöllinni í Fáki. Hlökkum til að sjá ykkur þar.
 
Hér eru heildarniðurstöður Equsana töltsins í Meistaradeild Líflands og æskunnar:
 
A-úrslit:
1.       Védís Huld Sigurðardóttir / Hrafnfaxi frá Skeggsstöðum 7,44 – Margretarhof
2.       Gyða Sveinbjörg Kristinsdóttir / Skálmöld frá Eystra-Fróðholti 7,17 – Cintamani
3.-4.   Glódís Rún Sigurðardóttir / Dáð frá Jaðri 6,83 – Margretarhof
3.-4.   Haukur Ingi Hauksson / Barði frá Laugarbökkum 6,83 – H.Hauksson
5.       Selma Leifsdóttir / Glaður frá Mykjunesi 6,17 - Leiknir
 
 
B-úrslit:
6.       Benedikt Ólafsson / Biskup frá Ólafshaga 6,78 - Traðarland
7.       Arnar Máni Sigurjónsson / Sómi frá Kálfsstöðum 6,61 – H.Hauksson
8.       Hákon Dan Ólafsson / Villa frá Kópavogi 6,44 - Traðarland
9.-10. Signý Sól Snorradóttir / Rafn frá Melabergi 6,39 - Cintamani
9.-10. Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson / Ás frá Hofsstöðum, Garðabæ 6,39 – Team Hofsstaðir / Sindrastaðir
11.     Glódís Líf Gunnarsdóttir / Flygill frá Stóra-Ási 6,33 – Leiknir
 
 
Forkeppni:
1.                Gyða Sveinbjörg Kristinsdóttir / Skálmöld frá Eystra-Fróðholti 6,93 - Cintamani
2.                Védís Huld Sigurðardóttir / Hrafnfaxi frá Skeggsstöðum 6,83 - Margretarhof
3.-4.            Glódís Rún Sigurðardóttir / Dáð frá Jaðri 6,63 - Margretarhof
3.-4.            Haukur Ingi Hauksson / Barði frá Laugarbökkum 6,63 - H.Hauksson
5.                Selma Leifsdóttir / Glaður frá Mykjunesi 2 6,50 - Leiknir
6.-7.            Hákon Dan Ólafsson / Villa frá Kópavogi 6,43 - Traðarland
6.-7.            Benedikt Ólafsson / Biskup frá Ólafshaga 6,43 - Traðarland
8.                Eysteinn Tjörvi K. Kristinsson / Ás frá Hofsstöðum, Garðabæ 6,40 - Team Hofsstaðir / Sindrastaðir
9.                Signý Sól Snorradóttir / Rafn frá Melabergi 6,37 - Cintamani
10.-11.        Arnar Máni Sigurjónsson / Sómi frá Kálfsstöðum 6,23 - H.Hauksson
10.-11.        Glódís Líf Gunnarsdóttir / Flygill frá Stóra-Ási 6,23 - Leiknir
12.-14.        Guðný Dís Jónsdóttir / Roði frá Margrétarhofi 6,13 - Team Hofsstaðir / Sindrastaðir
12.-14.        Katla Sif Snorradóttir / Flugar frá Morastöðum 6,13 - Margretarhof
12.-14.       Sigrún Högna Tómasdóttir / Taktur frá Torfunesi 6,13 - Margretarhof
15.              Kristján Árni Birgisson / Dökkva frá Kanastöðum 6,07 - H.Hauksson
16.-17.        Hulda María Sveinbjörnsdóttir / Garpur frá Skúfslæk 6,03 - Cintamani
16.-17.        Kári Kristinsson / Hrólfur frá Hraunholti 6,03 - Josera
18.-19.        Rakel Ösp Gylfadóttir / Óskadís frá Hrísdal 6,00 - Lið Stjörnublikks
18.-19.        Þorvaldur Logi Einarsson / Stjarni frá Dalbæ II 6,00 - Josera
20.-21.        Guðmar Hólm Ísólfsson Líndal / Daníel frá Vatnsleysu 5,87 - Team Hofsstaðir / Sindrastaðir
20.-21.        Elín Þórdís Pálsdóttir / Ópera frá Austurkoti 5,87 - Austurkot
22.-23.        Matthías Sigurðsson / Djákni frá Reykjavík 5,83 - Leiknir
22.-23.        Eygló Hildur Ásgeirsdóttir / Saga frá Dalsholti 5,83 - Poulsen
24.              Sigurður Steingrímsson / Skutla frá Sælukoti 5,80 - Austurkot
25.              Aníta Eik Kjartansdóttir / Lóðar frá Tóftum 5,77 - Equsana
26.              Aron Ernir Ragnarsson / Váli frá Efra-Langholti 5,70 - Josera
27.              Jóhanna Guðmundsdóttir / Leynir frá Fosshólum 5,67 - Cintamani
28.              Þórey Þula Helgadóttir / Gjálp frá Hvammi I 5,50 - Austurkot
29.-30.        Sölvi Freyr Freydísarson / Gæi frá Svalbarðseyri 5,43 - Josera
29.-30.        Jón Ársæll Bergmann / Eyja frá Garðsauka 5,43 - Austurkot
31.-33.        Sara Bjarnadóttir / Tangó frá Fornusöndum 5,37 - Lið Stjörnublikks
31.-33 .        Agnes Sjöfn Reynisdóttir / Klængur frá Skálakoti 5,37 - Lið Stjörnublikks
31.-33.        Sigurður Baldur Ríkharðsson / Auðdís frá Traðarlandi 5,37 - Traðarland
34.              Heiður Karlsdóttir / Ómur frá Brimilsvöllum 5,33 - Leiknir
35.              Kristófer Darri Sigurðsson / Aría frá Holtsmúla 1 5,30 - H.Hauksson
36.-37.        Diljá Sjöfn Aronsdóttir / Kristín frá Firði 5,23 - Equsana
36.-37.        Helga Stefánsdóttir / Kolbeinn frá Hæli 5,23 - Team Hofsstaðir / Sindrastaðir
38.              Kristrún Ragnhildur Bender / Dásemd frá Dallandi 5,17 - Lið Stjörnublikks
39.              Arndís Ólafsdóttir / Álfadís frá Magnússkógum 5,13 - Poulsen
40.              Kristín Hrönn Pálsdóttir / Gaumur frá Skarði 4,93 - Poulsen
41.              Hrund Ásbjörnsdóttir / Ábóti frá Söðulsholti 4,67 - Poulsen
42.              Ásdís Agla Brynjólfsdóttir / Líf frá Kolsholti 2 4,63 - Traðarland
43.              Maríanna Ólafsdóttir / Gull-Inga frá Lækjarbakka 4,43 - Equsana
44.              Natalía Rán Leonsdóttir / Grafík frá Ólafsbergi 4,23 - Equsana